10 กุมภาพันธ์ 2567 นายจิมจง ทองคำวัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 มอบหมายให้ นายนพพร เดชชิต รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 ตรวจเยี่ยมสนามสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ประจำปีการศึกษา 2566สนามสอบโรงเรียนบ้านขุนแปะ และโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่ พร้อมให้กำลังใจนักเรียนผู้เข้าสอบและชื่นชม การปฏิบัติหน้าที่ของคณะกรรมการระดับสนามสอบในการจัดสอบให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย โปร่งใส เป็นศูนย์สอบสีขาวและสนามสอบสีขาว
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2024/02/072-724x1024.jpg)