7 กุมภาพันธ์ 2567 นายจิมจง ทองคำวัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 มอบหมายให้นางสาวดากานดา วงศ์พิพัฒน์ทวีป ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา ให้การต้อนรับอาจารย์ ดร.ธีระภัทร ประสมสุข อาจารย์ประจำหลักสูตรศึกษาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา คณะสังคมศาสตร์และศิลปะศาสตร์ มหาวิทยาลัยนอร์ท-เชียงใหม่ และคณะ ซึ่งเดินทางไปนิเทศนักศึกษา ระดับปริญญาโท ในการฝึกประสบการณ์วิชาชีพการบริหารการศึกษา โดยมีการจัดนิทรรศการ ณ ห้องประชุมแม่ยะ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2024/02/064-724x1024.jpg)