25 มกราคม 2567 นายจิมจง ทองคำวัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 มอบหมายให้ นายนพพร เดชชิต รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 เป็นประธานเปิดการประชุมการพัฒนาทักษะทางภาษาสำหรับเด็กกลุ่มชาติพันธุ์ (สุนทรียะทางภาษาเด็กชาติพันธุ์) ระหว่างวันที่ 24 – 26 มกราคม 2567 ณ โรงแรมทัชสตาร์รีสอร์ท อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2024/01/036-1-724x1024.jpg)