18 มกราคม 2567 นายจิมจง ทองคำ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 มอบหมายให้นายนพพร เดชชิต รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการครอบครัวสัมพันธ์ สร้างสรรค์พฤติกรรมเชิงบวก ปี 2 ซึ่งเป็นโครงการของโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 ที่ได้รับสนับสนุนงบประมาณจากกองทุนหลักประกันสุขภาพ เทศบาลตำบลสบเตี๊ยะ ณ วัดดอยหลังถ้ำ อำเภอบ้านโฮ่ง จังหวัดลำพูน
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2024/01/027-724x1024.jpg)