12 มกราคม 2567 นายจิมจง ทองคำวัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 มอบหมายให้ นายสุภัทร์ เขียนโพธิ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 ร่วมประชุมคณะกรรมการอำนวยการคัดเลือกนักเรียน และสถานศึกษา เพื่อรับรางวัลพระราชทาน ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน ประจำปี 2566 ระดับกลุ่มจังหวัดที่ 8 เพื่อวางแผนการประเมินการคัดเลือกนักเรียน และสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลพระราชทาน และแต่งตั้งคณะกรรมการประเมิน ฯ ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลำพูน เขต 2 อำเภอบ้านโฮ่ง จังหวัดลำพูน
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2024/01/014-1-724x1024.jpg)