10 ธันวาคม 2566 นายจิมจง ทองคำวัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 มอบหมายให้ นางขวัญลักษณ์ อันทองวัจน์กร รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 ร่วมกิจกรรมการบริจาคอุปกรณ์การเรียน กีฬา เครื่องกันหนาว ข้าวสาร อาหารแห้ง และสิ่งของที่จำเป็นต่าง ๆ “โครงการมอบไออุ่นให้พี่น้อง ปี 2566” ซึ่งจัดโดยรายการสถานีประชาชน ไทยพีบีเอส และเครือข่าย ณ โรงเรียนบ้านห้วยปู อำเภอกัลยาณิวัฒนา จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/12/324-724x1024.jpg)