8 ธันวาคม 2566 นายนพพร เดชชิต รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 และคณะบุคลากรในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตรทุกวันศุกร์แรกของเดือนเพื่อสืบสานวัฒนธรรมที่ดีงาม และเป็นการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ณ หอประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/12/321-1-724x1024.jpg)