วันที่ 12 ตุลาคม 2566 นายจิมจง ทองคำวัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มนโยบายและแผน ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79 (บ้านหนองอาบช้าง) ที่ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมบริเวณหลังโรงเรียน ณ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79 (บ้านหนองอาบช้าง) อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/10/จดหมายข่าว-12-ตุลาคม-2566-724x1024.jpg)