18 สิงหาคม 2566 นายนพพร เดชชิต รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 เป็นประธานพิธีรับมอบตราพระราชทาน “บ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย” พร้อมด้วย นายเอกนรินทร์ โงนมณีรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 และคณะผู้บริหาร ร่วมเป็นเกียรติในพิธี เพื่อเป็นการยกย่องเชิดชูเกียรติ และเสริมสร้างขวัญกำลังใจให้กับโรงเรียนที่ผ่านการประเมินและได้รับตราพระราชทานในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมวชิราร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/08/204-723x1024.jpg)