วันที่ 7 กรกฎาคม 2566 นายพัฒนพงศ์ พวงทอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 6 มอบหมายให้นายวัลลภ โตวรานนท์ รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 6 เป็นประธานคณะกรรมการดำเนินการคัดเลือกผลงานการถอดบทเรียน (Best Practice) ผลงานที่มีวิธีการปฏิบัติที่เป็นเลิศหรือนวัตกรรมการยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสของสถานศึกษา โรงเรียนคุณภาพ และโรงเรียนคุณภาพ Stand Alone สังกัด สพป.เชียงใหม่ เขต 6 ผลการคัดเลือกปรากฏว่า รางวัลชนะเลิศ เหรียญทอง ได้แก่ โรงเรียนศรีจอมทอง รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 เหรียญเงิน มี 4 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนบ้านกองแขก , โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79 (บ้านหนองอาบช้าง) , โรงเรียนบ้านแม่นาจร และโรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/07/1-2-825x1024.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/07/2-2-761x1024.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/07/3-2-786x1024.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/07/4-1-777x1024.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/07/5-1-771x1024.jpg)