07 กรกฎาคม 2566 นายพัฒนพงศ์ พวงทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 พร้อมด้วยบุคลากรสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 ร่วมกิจกรรมเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนาสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ครบรอบ 20 ปี เพื่อเสริมสร้างความรักความสามัคคีในหน่วยงาน โดยมีกิจกรรมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห่งแด่พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป กิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/07/166-723x1024.jpg)