วันที่ 29 มีนาคม 2566 นายพัฒนพงศ์ พวงทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 นายสินอาจ ลำพูนพงศ์ ผู้ทรงคุณวุฒิ ผศ.วรรณร เทียนมี ประธานมูลนิธิภาษาศาสตร์ประยุกต์ ชมรมทวิ/พหุภาษา จังหวัดเชียงใหม่ ศึกษานิเทศก์ ผู้บริหารสถานศึกษาและครู แกนนำ ร่วมประชุมเพื่อพูดคุย แลกเปลี่ยนเรียนรู้เกี่ยวกับการจัดการเรียนการสอนตามแนวทางทวิ/พหุภาษา โดยใช้ภาษาแม่เป็นฐาน และการบริหารจัดการโรงเรียน ณ ห้องประชุมแม่ยะ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea6.go.th/cma6/wp-content/uploads/2023/03/จดหมายข่าวทวิภาษา29มีนาคม2566-2-723x1024.jpg)